TÌM KIẾM
Lớp học kế toán ở Hà Nội
VIDEO
lltxB9FqDJQ video2431
Lớp kế toán thực hành thực tế
Trường hợp DNCX nhận hóa đơn GTGT 0% và không phải mở tờ khai hải quan.
Trường hợp DNCX nhận hóa đơn GTGT 0% và không phải mở tờ khai hải quan.
Ngày đăng:15/09/2017 - Lượt xem: 6.311
Theo khoản 1 Điều 74 Thông tư 38/2015/TT-BTC Các trường hợp sau DNCX được lựa chọn thực hiện hoặc không thực hiện thủ tục hải quan
Chi tiết
Hướng dẫn chuyển kỳ kê khai tháng sang quý và ngược lại
Hướng dẫn chuyển kỳ kê khai tháng sang quý và ngược lại
Ngày đăng:26/05/2017 - Lượt xem: 4.125
Kể từ kỳ kê khai quý 4/2014, các doanh nghiệp mới thành lập và các doanh nghiệp có doanh thu của năm trước liền kề dưới 50 tỷ đồng (hoạt động đủ 1 năm) sẽ chuyển từ kê khai thuế theo tháng sang theo quý.
Chi tiết
Hướng dẫn hạch toán thuế GTGT trực tiếp trên doanh thu
Hướng dẫn hạch toán thuế GTGT trực tiếp trên doanh thu
Ngày đăng:10/05/2017 - Lượt xem: 4.307
DN kê khai thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp trên doanh thu thì hạch toán thuế GTGT như thế nào? Bài viết sau đây Kế toán Hà Nội xin hướng dẫn các bạn các bút toán hạch toán đối với DN kê khai thuế theo phương pháp trực tiếp.
Chi tiết
Hướng dẫn cách kê khai thuế GTGT theo tháng hoặc theo quý
Hướng dẫn cách kê khai thuế GTGT theo tháng hoặc theo quý
Ngày đăng:19/04/2017 - Lượt xem: 4.016
Hướng dẫn cách kê khai thuế GTGT theo quý hoặc theo tháng, theo phương pháp khấu trừ hoặc theo phương pháp trực tiếp theo Thông tư 156/2013/TT-BTC, 151/2014/TT-BTC, Thông tư 219/2013/TT- BTC, Thông tư 119/2014/TT- BTC mới nhất hiện hành.
Chi tiết
HÀNG HÓA XUẤT VÀO KHU CHẾ XUẤT KHÔNG PHẢI LÀM THỦ TỤC HẢI QUAN
HÀNG HÓA XUẤT VÀO KHU CHẾ XUẤT KHÔNG PHẢI LÀM THỦ TỤC HẢI QUAN
Ngày đăng:24/02/2017 - Lượt xem: 7.706
- Khoản 5, Điều 21, Nghị định số 29/2008/NĐ-CP ngày 14/3/2008 của Chính phủ về Khu chế xuất quy định: “Quan hệ trao đổi hàng hóa giữa các khu chế xuất, doanh nghiệp chế xuất với các khu vực khác trên lãnh thổ Việt Nam, trừ khu phi thuế quan, là quan hệ xuất, n...
Chi tiết
HÓA ĐƠN BÊN BÁN XUẤT SAI THỜI ĐIỂM THÌ BÊN MUA CÓ ĐƯỢC KHẤU TRỪ VAT KHÔNG?
HÓA ĐƠN BÊN BÁN XUẤT SAI THỜI ĐIỂM THÌ BÊN MUA CÓ ĐƯỢC KHẤU TRỪ VAT KHÔNG?
Ngày đăng:30/11/2016 - Lượt xem: 9.108
Theo như CV 2104/TCT-KK ngày 06/06/2014 của Tổng Cục thuế hướng dẫn cho Cục thuế thành phố Hà Nội như sau:
Chi tiết
Tham gia nhận bản tin từ chúng tôi
Số người online: 30
Tổng truy cập: 6275752
Thông tin liên hệ
CÔNG TY CỔ PHẦN TẬP ĐOÀN KẾ TOÁN HÀ NỘI
Khu vực Miền Bắc: Số 4, ngõ 322 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, HN
Khu vực Miền Nam: Số 41 Vân Côi, phường 7, Quận Tân Bình, TP. HCM
Khóa học kế toán: 0243.566.8036 – 02854.045.999
Hóa đơn điện tử: 0912.916.322
Email: ketoanhanoi1@gmail.com
Website: www.ketoanhanoi.vn
Dịch vụ nổi bật
DỊCH VỤ HOÀN THUẾ CHO DOANH NGHIỆP
DỊCH VỤ HOÀN THUẾ CHO DOANH NGHIỆP (20/04/2018 - Lượt xem83489)
Thăm dò ý kiến
Đánh giá khách quan của bạn về chất lượng dịch vụ chúng tôi cung cấp? Vui lòng tích vào ô bên dưới để trả lời!