TÌM KIẾM
Lớp học kế toán ở Hà Nội
VIDEO
lltxB9FqDJQ video2431
Lớp kế toán thực hành thực tế
Tiền lương của Giám đốc công ty TNHH MTV, DNTN có được cho vào chi phí được trừ không?
Tiền lương của Giám đốc công ty TNHH MTV, DNTN có được cho vào chi phí được trừ không?
Ngày đăng:16/05/2017 - Lượt xem: 13.282
Theo quy định tại Điều 4 Thông tư số 96/2015/TT-BTC. Tiền lương của Giám đốc công ty TNHH một thành viên, chủ Doanh nghiệp tư nhân có được cho vào chi phí được trừ khi tính thuế TNDN không? Có phải tính thuế TNCN không? Sau đây Tin tức kế to...
Chi tiết
Mức thuế suất thuế TNDN mới nhất hiện nay
Mức thuế suất thuế TNDN mới nhất hiện nay
Ngày đăng:25/04/2017 - Lượt xem: 7.834
Thuế suất thuế TNDN được quy định tại Thông tư 78/2014/TT-BTC và Thông tư 96/2015/TT-BTC mới nhất hiện nay. Theo đó, mức thuế suất có sự thay đổi cụ thể như sau:
Chi tiết
Tiền thuê nhà cho người lao động có được trừ khi tính thuế TNDN, TNCN không?
Tiền thuê nhà cho người lao động có được trừ khi tính thuế TNDN, TNCN không?
Ngày đăng:27/03/2017 - Lượt xem: 12.283
Doanh nghiệp thường có các khoản tiền thuê nhà để chi trả cho nhân viên để giữ chân trong quá trình lao động. Vậy trong quá tình tính thuế TNDN, khoản Tiền thuê nhà cho người lao động có là chi phí được trừ và đối với người lao động thì khoản tiền đó có được ...
Chi tiết
TIỀN TRUY THU KINH PHÍ CÔNG ĐOÀN CÓ ĐƯỢC HẠCH TOÁN VÀO CHI PHÍ KHÔNG
TIỀN TRUY THU KINH PHÍ CÔNG ĐOÀN CÓ ĐƯỢC HẠCH TOÁN VÀO CHI PHÍ KHÔNG
Ngày đăng:04/03/2017 - Lượt xem: 3.283
Kinh phí công đoàn bị truy thu từ năm trước có được hạch toán vào chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN không? Hạch toán truy thu kinh phí công đoàn như thế nào? KẾ TOÁN HÀ NỘI xin hướng dẫn xử lý khoản tiền bị truy thu đóng kinh phí công đoàn.
Chi tiết
HƯỚNG DẪN CÁCH HẠCH TOÁN CHI PHÍ LÃI VAY
HƯỚNG DẪN CÁCH HẠCH TOÁN CHI PHÍ LÃI VAY
Ngày đăng:15/02/2017 - Lượt xem: 19.055
Trong bài viết này KẾ TOÁN HÀ NỘI sẽ hướng dẫn các bạn cách hạch toán chi phí lãi vay được trừ và không được trừ, cách hạch toán thuế TNCN từ tiền lãi cho vay.
Chi tiết
LỖ CHÊNH LỆCH TỶ GIÁ DO ĐÁNH GIÁ LẠI KHOẢN MỤC CÓ GỐC NGOẠI TỆ CUỐI NĂM CÓ ĐƯỢC TÍNH VÀO CHI PHÍ KHÔNG
LỖ CHÊNH LỆCH TỶ GIÁ DO ĐÁNH GIÁ LẠI KHOẢN MỤC CÓ GỐC NGOẠI TỆ CUỐI NĂM CÓ ĐƯỢC TÍNH VÀO CHI PH...
Ngày đăng:10/02/2017 - Lượt xem: 12.405
Tỷ giá và chênh lệch tỷ giá là một trong những quy định mới của Thông tư 200/2014/TT-BTC, giúp cho chính sách kế toán gần với chuẩn mực quốc tế và tuân thủ nguyên tắc thận trọng hơn.
Chi tiết
BÙ TRỪ CÔNG NỢ CÓ ĐƯỢC KHẤU TRỪ KHÔNG, CÓ ĐƯỢC TÍNH VÀO CHI PHÍ HỢP LÝ KHÔNG
BÙ TRỪ CÔNG NỢ CÓ ĐƯỢC KHẤU TRỪ KHÔNG, CÓ ĐƯỢC TÍNH VÀO CHI PHÍ HỢP LÝ KHÔNG
Ngày đăng:09/02/2017 - Lượt xem: 1.782
Cấn trừ công nợ có được khấu trừ thuế GTGT? Có được đưa vào chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN? KẾ TOÁN HÀ NỘI xin chia sẻ những quy định về thanh toán bù trừ công nợ, mẫu biên bản bù trừ công nợ, cách hạch toán bù trừ công nợ:
Chi tiết
Trang 1/2
Tham gia nhận bản tin từ chúng tôi
Số người online: 24
Tổng truy cập: 6275960
Thông tin liên hệ
CÔNG TY CỔ PHẦN TẬP ĐOÀN KẾ TOÁN HÀ NỘI
Khu vực Miền Bắc: Số 4, ngõ 322 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, HN
Khu vực Miền Nam: Số 41 Vân Côi, phường 7, Quận Tân Bình, TP. HCM
Khóa học kế toán: 0243.566.8036 – 02854.045.999
Hóa đơn điện tử: 0912.916.322
Email: ketoanhanoi1@gmail.com
Website: www.ketoanhanoi.vn
Dịch vụ nổi bật
DỊCH VỤ HOÀN THUẾ CHO DOANH NGHIỆP
DỊCH VỤ HOÀN THUẾ CHO DOANH NGHIỆP (20/04/2018 - Lượt xem83490)
Thăm dò ý kiến
Đánh giá khách quan của bạn về chất lượng dịch vụ chúng tôi cung cấp? Vui lòng tích vào ô bên dưới để trả lời!